๑۩-VănLang-۩๑
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

๑۩-VănLang-۩๑

Diễn Đàn Linh Vương

Trang ChínhGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Top posters
KillDame
Các kinh nghiệm của mình I_vote_lcapCác kinh nghiệm của mình I_voting_barCác kinh nghiệm của mình I_vote_rcap 
MCminhvuong
Các kinh nghiệm của mình I_vote_lcapCác kinh nghiệm của mình I_voting_barCác kinh nghiệm của mình I_vote_rcap 
Grabon
Giang Đông
Spatarcus
Đại Thánh
HoàngLãoTà
dotrankhoi
LoeSakzZ
confusing
Latest topics
» Code danh tuong
Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeSat Feb 26, 2011 1:57 pm by Khách viếng thăm

» Phòng Nghị Sự Của Nhóm 7 .
Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeMon Feb 07, 2011 10:22 am by AngelxDevil

»  co ten trong bien nien su moi dau
Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Feb 02, 2011 8:45 pm by vui vui

» nâng cấp Win XP / Vista lên Win 7
Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Feb 02, 2011 12:36 am by Spatarcus

» Thông báo về việc tập trung tại QK 5
Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Feb 02, 2011 12:34 am by Spatarcus

» auto LV clien 6.9.4 mừng LV tròn 2 tuổi đây
Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeSun Jan 30, 2011 7:54 am by daoquang24

» Một Số Vấn Đề Tập Trung Nhóm !!
Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeSun Jan 30, 2011 2:23 am by Spatarcus

» Các kinh nghiệm của mình
Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeFri Jan 28, 2011 8:13 am by Spatarcus

» Phòng Nghị Sự Của Nhóm 3
Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeFri Jan 28, 2011 2:27 am by lazy13195

Affiliates
free forum

Các kinh nghiệm của mình

Go down 
LoeSakzZ
BấtBại
confusing
daothang
Giang Đông
Grabon
10 posters
Tác giảThông điệp
Grabon
Phó MC
Phó MC

Các kinh nghiệm của mình Empty
Bài gửiTiêu đề: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeTue Jan 11, 2011 8:10 pm

Nói về phát triển kinh tế theo mình thấy có vài cái quan trọng :
1. Phải kiếm được mỏ vip. ai gần mỏ vip nhưng quá 19 ô thì sài thiên thành mà bay gần mỏ, nếu không thì xây cái thành mới và tập trung đưa thành đó lên 3
2. Lúc đầu chỉ nên chơi 1 thành và đưa thành đó lên cấp 3 rồi hẵng xây thành mới. tuyệt đối không xây 3 thành cấp 1 hay mấy thành cấp 2.
3. Mình lúc nào cũng để thuế 0% và lấy dân khai thác mỏ cấp 5 rồi bán lại. sự thật là rất lời. 1 mỏ cấp 5 qua nội chính, thái thú và ... nhiều cái khác thì cho thu nhập vàng gấp 1,5 lần so với thu thuế và các mỏ thường.
4. Nghĩ gì thì nghĩ up 1 thành cấp 3 dĩ nhiên danh vọng không cao bằng up nhiều thành cấp 3 cùng lúc. Và để có nhiều thành cấp 3 cách duy nhất là đi cướp. Nếu không có thành nào gần nhà thì tạo ra thành và đừng nâng những nhà cần đập trừ cái quan phủ. Có 3 cái lợi từ việc tự tạo acc và tự cướp :
a. không gây thù hận với ai
b. được quan văn nếu dân trong 1 thành hơn 30
c. được thủy kính chi tiến mà nghe giang hồ đồn đại là sẽ giúp có tướng vip ghé thăm.
5. Nên xây 1 thành quân sự đi với 1 thành kinh tế. 2 thành này thì công trình như nhau. chỉ khác là 1 thành để dân khai thác còn thành kia thì làm linh và được tiếp tế từ thành này nên 2 thành này xây gần nhau. lúc đầu mình không biết về 19 ô và khoảng cách tiếp viện nên xây thành 2 cách thành 1 đến 20 ô. sau đó phải tốn thiên thành lệnh.

Nói chung lần đầu mới chơi nên chẳng biết nhiều, đó là kinh nghiệm của mình tổng hợp từ những nơi khác và 1 ít của riêng mình. Chỉ có là mình viết ngắn gọn hơn nên các bạn sẽ không thấy nản khi đọc.

Vì tương lai lminh. Mọi người cố lên
Giang Đông

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeTue Jan 11, 2011 11:13 pm

Tui đã lập acc buff rồi nhưng để nó gần nhà mình thì thật là may mắn mới được
daothang

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 12:06 am

"Nếu không có thành nào gần nhà thì tạo ra thành và đừng nâng những nhà cần đập trừ cái quan phủ."

Mình ko hiểu ý chỗ này, giải thích thêm cho mình với. Và để tạo thành gần nhà thì thật là khó đấy >_<
Grabon
Phó MC
Phó MC

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 12:45 am

để tạo thành gần nhà thì khó thật. Nhưng tạo thành ra. rồi xây làm sao để có được quán trọ và tụ hiền các. rồi chiêu mộ 1 thằng quan văn. đi xây thành gần cái thành của mình. Thế là xong rồi có cái thành gần nhà rồi.

ĐỪng nâng những nhà cần đập trừ quan phủ là vì khi chiếm thành cần đánh sập hay nói cách khác là đưa 8 nhà này về 0 :
1. quan phủ
2. binh trường
3. tụ hiền các
4. điểm tướng đài
5. tường thành
6. xưởng mã xa
7. xưởng khôi giáp
8. xưởng binh khí

đây là 8 nhà cần đập vậy nên đừng nâng 8 nhà này lên, chỉ cần nâng quan phủ để úp nhà dân là được rồi.
Giang Đông

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 1:08 am

chẳng nói sớm để anh em lập, chán ông quá cơ
Grabon
Phó MC
Phó MC

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 1:20 am

Tớ còn chưa lập nữa mà. Còn lâu tớ mới lập vì giờ chưa cần
confusing

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 3:29 am

ua thanh de phat trien kinh te van phai xay du kien truc a`?
Grabon
Phó MC
Phó MC

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 5:03 am

thì cũng vẫn cần mấy cái kiến trúc như dịch trạm, đại học điện, xưởng, ... chỉ bỏ cái hồng tư lự. Mà đó là gợi ý còn bạn thấy thế nào lợi thì làm chứ
BấtBại

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 6:24 am

Bác Grabon post nhầm rồi, ko phải phá bỏ tụ hiền các
Grabon
Phó MC
Phó MC

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 6:39 am

không cần phá tụ hiền các à ??? vậy có cần phá điểm tướng đài không
confusing

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 11:00 am

tui nghĩ là bỏ het61t chi cần dich trạm, chợ, đại học điện, kho và nhà dân thôi@@
Grabon
Phó MC
Phó MC

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 5:45 pm

thì tùy cậu, tớ thì xây thêm 3 cái xưởng để chế vũ khí nữa
LoeSakzZ

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 6:04 pm

sao mik k zo dk Linh Vuong la` sao Sad
ai giup mik vs......... dang yen thy` k thay zj nua~
hyc........kju nhu hong Flat ay choang
confusing

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeWed Jan 12, 2011 8:32 pm

dzo dc roi Very Happy chac do may chu roi
daothang

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeThu Jan 13, 2011 2:58 am

ai hướng dẫn mình auto thảo phạt với, nó cứ báo lỗi :Các tướng đều phòng ngự ah?
ko hiểu sao nữa
Grabon
Phó MC
Phó MC

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeThu Jan 13, 2011 7:52 am

về auto cũng chẳng biết rì. hỏi minh chủ xem
HoàngLãoTà

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeThu Jan 13, 2011 11:16 pm

Oh, Được mỗi cái Room này là rôm rả nhở?
Mỗi tội mình gà không bjk hỏi Mod cái j đây
Cứ vào spam cái thôi.
He he
Giang Đông

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeFri Jan 14, 2011 1:52 am

ai có vấn đề về auto nào, hỏi mình đây, trả lời trong điều kiện hiểu biết
Đại Thánh

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeFri Jan 14, 2011 9:18 pm

auto báo đang ngủ là sao nói cho ae hiểu với hạn chế nó thế nào
Grabon
Phó MC
Phó MC

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeSat Jan 15, 2011 8:45 pm

về cái auto. khi nó ghi đang ngủ tức là nó đã làm xong nhiệm vụ lần đó và đang chở sau 1 thời gian rồi làm tiếp.

Cái thảo phạt mà nó ghi phòng ngự thì tớ không biết. tớ chỉ tuyển tướng rồi biên chế rồi luyện binh thôi
chiennguyen1989

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeSun Jan 23, 2011 7:12 pm

có ai biết cách dùng cái luyện quan văn làm sao không
Spatarcus

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeFri Jan 28, 2011 8:03 am

ĐỪng nâng những nhà cần đập trừ quan phủ là vì khi chiếm thành cần đánh sập hay nói cách khác là đưa 8 nhà này về 0 :
1. quan phủ
2. binh trường
3. tụ hiền các
4. điểm tướng đài
5. tường thành
6. xưởng mã xa
7. xưởng khôi giáp
8. xưởng binh khí

cái này mình sửa một ít nha. Không cần phá tụ hiền các đâu chỉ cần 7 nhà kia thôi huytgio
Spatarcus

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeFri Jan 28, 2011 8:06 am

daothang đã viết:
ai hướng dẫn mình auto thảo phạt với, nó cứ báo lỗi :Các tướng đều phòng ngự ah?
ko hiểu sao nữa

cái này bạn chỉ cần chỉnh cho nó phòng ngự đến hiệp 9999 là được, chắc là do bạn ấn cho tướng phòng ngự ở hiệp đầu tiên nên nó vậy thôi. Còn nó báo lỗi chắc là bạn chưa check đủ thông tin ấy mà Các kinh nghiệm của mình 63647
Spatarcus

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitimeFri Jan 28, 2011 8:13 am

chiennguyen1989 đã viết:
có ai biết cách dùng cái luyện quan văn làm sao không

auto luyện văn thì khó hướng dẫn để bạn hình dung lắm, nếu bạn muốn hướng dẫn tỉ mỉ thì add nick zing chat để mình post ảnh cho xem Các kinh nghiệm của mình 63647 Spatarcus91x
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Các kinh nghiệm của mình   Các kinh nghiệm của mình Icon_minitime

Các kinh nghiệm của mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang